a2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

a2

We are family

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Life will fine ~

Go down 
Tác giảThông điệp
Tý <3 Yêu a hơn lời e ns
Chém gió master
Chém gió master
Tý <3 Yêu a hơn lời e ns

Life will fine ~ Empty
Bài gửiTiêu đề: Life will fine ~   Life will fine ~ Icon_minitimeTue Nov 22, 2011 3:59 pm

Tôi có cái tật rất kỳ lạ là sau mỗi lần vấp ngã hay gặp những cú sốc tôi lại muốn thay đổi mình. Có lúc mọi người nói tôi xinh ra, hợp với tôi lắm, có lần thì người ta nói "Cá tính quá, táo bạo quá", cũng có lần người ta bảo "thay đổi làm mình xấu đi hả?". và lần này cũng thay đổi, mái tóc vốn ngắn lại chả thể ngắn được hơn, thôi chọn cho nó 1 cái sắc coi nào, màu gì chóe chóe nhờ... chiều đó mà cái tiệm ấy có mầu bạch kim chắc mình cũng nhuộm luôn quá ý, hì hì

Cuộc sống của tôi luôn luôn trôi đi, không có khoảng lặng nào mà tôi lại thiếu đi những giây phút một mình. Có nhiều người sợ cảm giác một mình, nhưng cũng có nhiều người lại ước ao, mong chờ những giây phút một mình thả hồn về kỉ niệm, giữa miền nhớ mông lung của ký ức thời xa xăm. còn tôi một mình đã trải đầy đủ những góc cạnh của cuộc đời này.

Tối nay, một mình tôi đi giữa phố, mà vẫn thấy ấm lòng biết bao. Một mình không có nghĩa là cô đơn. Cô đơn thường lấy đi sức mạnh tinh thần của con người. Nhưng cô đơn không đáng sợ bằng sự cô độc. Một mình,thường làm người ta suy nghĩ vẩn vơ, buồn chán. Nhưng, nếu không có những khoảng trống cô đơn sẽ chẳng bao giờ được con người thấu hiểu cảm giác này. Và như thế, sẽ chẳng còn trạng thái tâm lý này tồn tại trong cuộc sống tinh thần con người nưã rồi, phải vậy không?

Những khi tôi một mình là thời gian vô cùng có ý nghĩa, bởi nó làm cho tôi đối diện với chính bản thân mình, kiểm điểm mình để tự hoàn thiện hơn .Đó cũng là khoảng lặng để tôi sống lại những kỉ niệm trong khung trời riêng của tôi. Nó đủ cả nụ cười, những giọt nước mắt, những tủi thân xấu hổ, những cay đắng riêng chung...

Thế rồi, thời gian vẫn cứ trôi, tôi dường như còn bận phải làm nhiều việc lắm, những khoảng trống trong tâm hồn vẫn cứ rộng ra, nhưng lúc này, một mình đồng nghĩa với cô đơn rồi đấy. Bởi càng hòa vào nhiều mối quan hệ công việc, bạn bè, tình yêu, tôi càng sống không đúng với những gì vốn có là của mình, đáng lẽ thuộc về mình. Nhưng đáng tiếc là, tôi lại rơi vào cô đơn, hụt hẫng hơn trước rất nhiều.

Một mình, nhiều lúc thật là tuyệt, nhưng hãy để nó ở một ngưỡng nhất định để nó thật sự có ý nghĩa tốt . Đừng quá tuyệt đối hóa nó lên, bởi như thế, vô tình bạn lại giống tôi đã chọn cho mình khoảng cô đơn đáng ghét.
Một mình, tôi nhận ra sẽ chẳng có ý nghĩa gì nếu ta không biết suy nghĩ tích cực cho chính bản thân.
Tôi một mình và tôi thấy không là cô đơn khi tôi nghĩ về một ai đó, đủ để làm cho tôi phấn chấn hơn lên, và tiếp tục hướng về phía trước một cách vững vàng, tự tin! (thật ra lúc đó tôi thường hay nghĩ về người đàn ông tôi yêu)
Tôi một mình cũng là lúc tôi thôi thúc bản thân hãy cố gắng tiến lên phía trước, vì ở phía trước luôn có một bàn tay chìa ra chờ đón tôi.Let's go! and let's to try, life will fine!

Life will fine ~
Trang 1 trong tổng số 1 trang